Refer a friend & Get ฿50 off
![How to make cold drip coffee with GINA](http://groov.store/cdn/shop/articles/638d57_127e4641947c4d5588c6c287997724e8_mv2_1260x709_crop_center.jpg?v=1558608755)
How to make cold drip coffee with GINA
![](http://cdn.shopify.com/s/files/1/0086/1614/9056/files/638d57_127e4641947c4d5588c6c287997724e8_mv2_grande.jpg?v=1558607586)
Cold drip คือการทำกาแฟ ที่ drip ด้วยน้ำแข็งและน้ำเย็น โดยการค่อยๆเทน้ำผ่านน้ำแข็ง ให้น้ำไหลลงไปสัมผัสกาแฟอย่างช้าๆ
ระยะเวลาในการ brew เริ่มต้นที่ 1-24 ชม.ขึ้นอยู่กับสไตล์ และความเข้มที่แต่ละคนชอบ
การใช้ GINA ในการทำ cold drip นั้นก็ง่ายและสะดวกมากๆ เพียงแค่เปิด GINA APP ภายใน application จะสามารถดูการชั่งตวง ปริมาณน้ำ และกาแฟได้ และตั้งปรัปเรื่องระยะของการ drip และบริเวณวาล์ว สามารถปรัประดับการหยดของน้ำได้ ว่าต้องการให้หยดเร็วหรือช้าค่ะ
สามารถดูวิดิโอนี้สำหรับวิธีการทำ Cold Drip ได้เลยค่ะ https://www.youtube.com/watch?v=h2Ql35YSpB8
สามารถสั่งซื้อ GINA ได้ ที่นี่
---
Credit: GOAT-STORY